Top Leaderboard Advert

Mwanakwerekwe shops ad

ZSSF

ZanzibarNiKwetuStoreBanner

Zanzibar Diaspora

High class shops @ Fuoni

High class shops @ Fuoni

Scrolling news

************ KARIBUNI..................Contact us for any breaking news or for any information at: znzkwetu@gmail.com. You can also fax us at: 1.801.289.7713......................KARIBUNI

Adsense Marquee

Wednesday, April 6, 2016

TAASISI YA GRACA MACHEL YAZINDUA MRADI WA KUWASAIDA WATOTO WALIO NJE YA SHULE

DSC_0188
Mwanzilishi wa Taasisi ya Graca Machel, Graca Machel akizungumza jambo kuhusu mradi huo. (Picha zote na Rabi Hume wa Modewjiblog )
DSC_0114
Mkurugenzi Mtendaji wa ESRF, Dk. Tausi Kida akizungumzia utafiti unatarajiwa kufanywa na ESRF kuhusu changamoto ambazo zilikuwa zinasababisha watoto wa mkoa wa Mara kuwa nje ya shule wakati wa uzinduzi wa mradi ulio na malengo ya kuwarudisha shuleni watoto 20,000.
DSC_0208

Mkuu wa Mkoa wa Mara, Magesa Mulongo akimshukuru mwanzilishi wa Taasisi ya Graca Machel, Graca Machel kwa kupeleka mradi huo mkoani kwake.
Aidha pamoja na kuzinduliwa kwa mradi huo, pia kunataraji kufanyika utafiti kutazama ni changamoto gani ambazo zilikuwa zinasababisha watoto wa mkoa huo kuwa nje ya shule, utafiti ambao utafanywa na Taasisi Huru ya Utafiti wa Uchumi na Kijamii (ESRF).

Akizungumzia utafiti huo, Mkurugenzi Mtendaji wa ESRF, Dkt. Tausi Kida alisema wanataraji kuanza kufanya utafiti kwa awamu mbili ambapo awamu ya kwanza itafanyika mwezi huu Aprili na awamu ya pili itafanyika mwezi Julai.“Utafiti huu ambao unamalengo ya kufanikisha watoto 20,000 wa mkoa wa Mara kurudi shuleni utafanyika kwa awamu mbili, unaanza Aprili kwa maeneo ya Musoma, Bunda, Rorya, Butiama na Wilaya ya Tarime,
“Awamu ya pili itafanyika kuanzia mwezi Julai kwa eneo la Manispaa ya Musoma, Bunda Mjini, Tarime Mjini, Serengeti na Magumu,” alisema Dkt. Kida.
DSC_0290
Mwanzilishi wa Taasisi ya Graca Machel, Graca Machel akiweka saini ya kuashiria kufanyika kwa mradi huo.
DSC_0296
Watiliaji saini ya makubaliano ya mradi huo wakiwa katika picha ya pamoja.
DSC_0397
Mkurugenzi Mtendaji wa ESRF, Dkt. Tausi Kida akizungumza jambo na Mkuu wa Mkoa wa Mara, Magesa Mulongo.
DSC_0385
Mwanzilishi wa Taasisi ya Graca Machel, Graca Machel akiteta jambo na Mkurugenzi Mtendaji wa ESRF, Dkt. Tausi Kida.
DSC_0378
Baadhi ya washiriki katika uzinduzi wa mradi huo, Wa kwanza Kushoto ni Mkurugenzi Mtendaji wa ESRF, Dkt. Tausi Kida, Mwanzilishi wa Taasisi ya Graca Machel, Graca Machel, Askofu Michael Msongazira wa Kanisa la Roman, Musoma na Mkuu wa Idara ya Utafiti na Machapisho wa ESRF, Prof. Fortunata Makene.

Na Rabi Hume, Modewjiblog, Mara
Kwa kutambua umuhimu wa elimu kwa watoto, Taasisi ya Graca Machel kwa kushirikiana na serikali imefanya uzinduzi wa mradi ulio na malengo ya kuwarudisha shule watoto 20,000 waishio mkoa wa Mara ambao hawakupata nafasi ya kuwa shuleni.

Akizungumzia mradi huo, Mwanzilishi wa Taasisi ya Graca Machel, Graca Machel alisema taasisi yake imeanzisha mradi huo kwa kutambua kuwa kuna idadi kubwa ya watoto walio nje ya shule kwa sababu mbalimbali hivyo kupitia mradi huo ni matarajio yao kuona watoto wakirudi shule ili kupata elimu ambayo itawasaidia kwa maisha yao ya baadae.

Aliongeza kuwa anatambua kazi aliyoifanya Mwalimu Nyerere kwa kuacha msingi bora wa elimu kwa watu wa aina zote na kuwataka wasimamizi wa mradi huo kuhakikisha wanafanikisha mradi kwa kuweka usawa baina ya watoto wa kike na watoto wa kiume ili wote wapate nafasi ya kurudi shule.

“Watoto wanatakiwa wawepo shuleni na wapate elimu bora bila kufanya upendeleo kwa watoto wa kike na watoto wa kiume ili wamalize pamoja elimu ya shule ya msingi na kuendelea na masomo wote wafikie malengo yao,
“Tunataka watoto wasio chini ya 20,000 warudi shule natambua Mwalimu (Nyerere) aliweka msingi bora wa elimu na ni haki ya watoto wote kupata elimu,” alisema Bi. Machel.

Nae Mkuu wa Mkoa wa Mara, Magesa Mulongo aliishukuru Taasisi ya Graca Machel kwa kupeleka mradi huo mkoa wa Mara na kuahidi kuwa atakuwa kiongozi kufanikisha mradi huo ambao utafanyika kwa kipindi cha miaka miwili.

Pia alitumia fursa hiyo kutoa maagizo kwa watumishi walio chini yake kufanya kazi kwa juhudi katika maeneo yao pindi wanapohitajika kusaidia ili kufanikisha mradi huo ambao una malengo ya kuwasaidia watoto wa mkoa wa Mara kurudi shuleni.

“Nina shukuru sana kwa kuletewa mradi huu na Taasisi ya Graca Machel na nitashiriki kwa asilimia 100 kufanikisha mradi, na nitoe rai kwa watumishi wenzangu kuwa wafanye kazi kwa bidii kuanzia sasa tufanikishe mradi kama umevyopangwa,” alisema Mulongo.

No comments :

Post a Comment