Top Leaderboard Advert

Mwanakwerekwe shops ad

ZSSF

ZanzibarNiKwetuStoreBanner

Zanzibar Diaspora

High class shops @ Fuoni

High class shops @ Fuoni

Scrolling news

************ KARIBUNI..................Contact us for any breaking news or for any information at: znzkwetu@gmail.com. You can also fax us at: 1.801.289.7713......................KARIBUNI

Adsense Marquee

Tuesday, April 12, 2016

HUU NI WIZI WA MCHANA. WEZI NI LAZIMA WATUMBULIWE!

Jinsi gani Zanzibar huibiwa mapato kutoka kwenye sekta ya utalii


Ok!! This is how it works.
Kwa mfano muitaliano anajenga hoteli kubwa Zanzibar mathalan eneo la Nungwi. Wakati huo huo anafungua kampuni nyingine pale Panama au Isles of Man yenye undugu na hoteli yake iliyoko Zanzibar. Amefungua Panama kwa sababu kodi hakuna au ipo kiduchu sana. 

Watalii au wateja wake asilimia kubwa wanatoka Ulaya, wata book hoteli ya Zanzibar kupitia kampuni tanzu iliyoko Panama kwa $800 per night ( kwa usiku mmoja) mathalan.

Wateja wakiwa wengi anawachukulia charter flight wanapelekwa Zanzibar moja kwa moja. 

Sasa wale wateja au watalii wakisha tumia hoteli wanaenda zao makwao, huku nyuma hoteli iliyoko Zanzibar ina raise invoice na kuipelekea kampuni yake tanzu iliyoko Panama kutaka kulipwa. 

Hiyo invoice itasomeka kuwa hawa watalii au wateja walikuwa wakichajiwa $100 per night na si $800 per night kama walivyolipa kwenye kampuni tanzu iliyoko Panama. Kwa maana hiyo hoteli ya Zanzibar kwenye financial report zake itaripoti mauzo yenye pungufu ya $700 per night kwa kila kichwa cha mteja au mtalii. 

Automatically mauzo yatakuwa pungufu sana by $700 na serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar - SMZ kupitia ZRB Zanzibar Revenue Board ama TRA wataishia kupata corporate tax ndogo sana, tu kwasababu mauzo yamepunguzwa sana kiasi cha $700 per night kwa kila kichwa. 

Kwa maelezo yangu hapo unaweza ona ni jinsi gani ilivyo ngumu kwa SMZ kunufaika na rasimali yake ya utalii. Hii inatumika na takribani mahoteli yote kule Zenj hata kwenye mbuga za bara.
Hizo hoteli hazitaishia hapo zitaanzisha foundations za kawaida ili kusaidia wakaazi huku wakionyesha fedha zile zimepekwa kwenye foundations wakati hata hazifiki na wanakuwa tayari wamepunguza kiwango cha kodi zaidi kwa sababu faida itazidi kwenda chini. 

Next time nitaongelea juu namna gani zao la samaki linavyochukuliwa poa na jinsi ambavyo likichukuliwa serious Zanzibar itapaa, ukiachana na mafuta na gesi zilizoko kisiwani humo. 

Sioni sababu ya msingi sana kwanini hiki kisiwa kiwe kama kilivyo sasa, naamini wangekuwa mbali sana hawa ndugu zetu. Solutions za hii kitu zipo.


kutoka kwenye ukurasa wa facebook wa Gabriel Mwang'onda

No comments :

Post a Comment